ದಿನ ಯುಗದಲ್ಲಿ ಅತಿ ಮುಖ್ಯವಾದ ಗುರುತಿನ ಚೀಟಿ ಆಧಾರ್ ಆಗಿದೆ.ಆಧಾರ್ ನಿಂದ ಹಲವಾರು ಉಪಯೋಗಗಳಿವೆ.ಆದರೆ ಆಧಾರ್ ವಿವರಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ,ಹರಿಯಾಣ ಪೊಲೀಸರು ಹರ್ಯಾಣದ ಪಂಚಕುಲದಲ್ಲಿ ಪಟಿಯಾಲಾದಲ್ಲಿನ ತನ್ನ ಮನೆಯಿಂದ ಮೂರು ತಿಂಗಳ ಹಿಂದೆ ಕಾಣೆಯಾಗಿದ್ದ ಖುಷಿ ಎಂಬ 5 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಹುಡುಗಿ ತನ್ನ ಕುಟುಂಬವನ್ನು ಮತ್ತೆ ಸೇರಿಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಬಯೋಮೆಟ್ರಿಕ್ ವಿವರಗಳು ಅವಳ ವಿಳಾಸವನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದವು

ಹರಿಯಾಣ ಪೋಲಿಸ್ ನ  ಹ್ಯೂಮನ್ ವಿರೋಧಿ ಟ್ರಾಫಿಕ್ಕಿಂಗ್ ಘಟಕ (ಎಎಚ್ಟಿಯು) ಸಹಾಯದಿಂದ ಈ ಹುಡುಗಿ ತನ್ನ ಕುಟುಂಬದೊಂದಿಗೆ ಮತ್ತೆ ಸೇರಿಕೊಂಡಿದೆ.ಅವರು ಪಂಜಾಬ್ ನ ಪಟಿಯಾಲಾದಿಂದ ಜುಲೈ 24 ರಂದು ಕಾಣೆಯಾದರು.ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ,ಪಟಿಯಾಲಾದ ಅನಾಜ್ ಮಂಡಿ ಪೋಲಿಸ್ ಸ್ಟೇಷನ್ನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಕುಟುಂಬವು ಕಳೆದುಹೋದ ವರದಿಯನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದೆ.

ಒಂದು ದಿನ ನಂತರ, ಅವರು ಅಂಬಾಲಾ ರೈಲು ನಿಲ್ದಾಣದಲ್ಲಿ ಪತ್ತೆಯಾಗಿದ್ದಾಳೆ,ಅಲ್ಲಿಂದ ಪಂಚಕುಲದಲ್ಲಿ ಬಾಲ ಸದಾನನ್ ಅನಾಥಾಶ್ರಮಕ್ಕೆ ಅಗತ್ಯವಾದ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ ಅವರನ್ನು ಕಳುಹಿಸಲಾಯಿತು.

ದಿ ಟ್ರಿಬ್ಯೂನ್ ಪ್ರಕಾರ,AHTU ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ನಾಲ್ಕುತಂಡವು ಹುಡುಗಿಯ ಕುಟುಂಬವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ತನಿಖೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು.ತನಿಖೆಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ,ಅವರು ಮಗುವಿನ ಬಗ್ಗೆ ವಿವರಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಆಧಾರ್ ಕಾರ್ಡ್ ಕಚೇರಿಯ ಸಹಾಯವನ್ನು ಕೋರಿದರು.

ಎ.ಹೆಚ್.ಟಿ.ಯು ತಂಡ ಚಂಡೀಗಢದ ಸೆಕ್ಟರ್ -17 ನಲ್ಲಿ ಆಥಾರ್ ಕಚೇರಿಯನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿ,ಹುಡುಗಿಯ ಬಗ್ಗೆ ವಿವರಗಳನ್ನು ಪಡೆದರುಆ ಹುಡುಗಿಯ ಬಯೋಮೆಟ್ರಿಕ್ ವಿವರಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ,ಆಕೆಯ ವಿಳಾಸವನ್ನು ಪಟಿಯಾಲದಲ್ಲಿ ಹಚ್ಚಲಾಯಿತು. ಪಟಿಯಾಲಾ ಪೋಲಿಸ್ ಅವರ ಫೋಟೋವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಾಗ,ಅನಜ್ ಮಂಡಿ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಯಲ್ಲಿ ದಾಖಲಾದ ಕಾಣೆಯಾದ ವರದಿಯನ್ನು ಪತ್ತೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು.

ಅಗತ್ಯವಾದ ಫಾರ್ಮಾಲಿಟಿಗಳನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ ಮಗು ತನ್ನ ಕುಟುಂಬದೊಂದಿಗೆ ಪಂಚಕುಲದಲ್ಲಿ ಪುನಃ ಸೇರಿತು.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here